Diễn đàn NỔI LOẠN network-Nổi Loạn - Auto Giang Hồ

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn NỔI LOẠN network-Nổi Loạn - Auto Giang Hồ

2 posters

Cách X Dame TlQ + TLT + Cổ Sư ( Hot) Võ lâm 2

Admin
    Admin
    Admin
    Admin

Cách X Dame TlQ + TLT + Cổ Sư ( Hot) Võ lâm 2 Empty Cách X Dame TlQ + TLT + Cổ Sư ( Hot) Võ lâm 2

Bài gửi  Admin Sat Oct 22, 2011 11:31 am

Phần 1: Buff sâu x2...x3
    a) x2 *Thứ 1: Huyết x2 Thi - Tâm - Huyết - Độc - Huyết
    *Thứ 2: Độc x2 Tâm - Huyết - Độc - Thi - Độc
    *Thứ 3: Thi x2 Huyết - Độc - Thi - Tâm - Thi
    *Thứ 4: Thi x2 - Tâm - Huyết Huyết - Độc - Thi - Tâm - Thi - Tâm - Huyết
    *Thứ 5: HUyết x2 - tâm - Độc Thi - Tâm - Huyết - Độc - Huyết - Độc
    *Thứ 6: Độc x2 - Thi - Huyết Tâm - Huyết - Độc - Thi - Độc - Thi
    *Thứ 7: thi x2 - Tâm - Độc Huyết - Độc - Thi - Tâm - Thi-Tâm
    a) x3 x3 huyết:huyết- thi-tâm-huyết- độc-huyết-thi- độc-huyết
    x3 thi :thi - huyết - độc - thi -tâm-thi-huyết -tâm - thi
    x3 độc :độc- tâm-huyết-độc-thi-độc-tâm-thi-độc

*Phần 2: xdame độc cho dgc
    Như các bạn đã bít tui đã có 1 bài viết về việc x2 dam độc này nhưng có nhìu bạn còn chưa hiểu hết tác dụng của việc x2 dam độc này nên tui mở thêm topic để hướng dẫn cụ thể hơn việc x2 dam độc cũng như tác dụng của nó:
    -Đầu tiên tui sẽ nói về skill huyễn thần huyết :
    +Skill này gây hiệu ứng đặc biệt cho cung tiễn ,mỗi thành sẽ có hiệu ứng khác nhau.
    +60s mới có thể sử dụng lại skill này.
    +Ở đây tui sẽ nói về skill huyễn thần huyết đã nâng được 6 skill(cao nhất) có hiệu ứng là tẩm độc cho cung tiễn khi bắn ra = bất cứ skill nào kể cả bắn bình thường (ko xài skill) cũng gây ra độc sát 10 giây cho đối phương.
    +Nếu bình thường thì Độc sát sẽ là 12x/10s còn khi x2 lên sẽ dc khoảng 25x/10s.
    +Tầng 2 của huyễn thần huyết là lôi đình vạn quá có 5% làm cho đối phương bị đẩy lùi.
    +Tầng 3 của huyễn thần huyết là hỗn độn nhất phách có 5% làm cho đối phương bị đứng yên trong 2s.
    -Típ theo sẽ là cách x2 dam độc:
    +Bạn phải có bk đã ép sẵn yếu quyết huyễn thần huyết.
    +Cuốn bk sẽ giúp bạn giảm giãn cách xuất chiêu của huyễn thần huyết xx giây (tức là sau 60-xx giây thì bạn có thể buff lại skill huyễn thần huyết) và tăng lực tấn công của tiễn xx dam.
    +Muốn có đc dam độc x2 thì phải buff huyễn thần huyết liên tục cho đến khi đc tầng 2=> tầng 3 hoặc tầng 3=> tầng 2 liên típ nhau thì khi đó dam độc sẽ đc x2.
    +Chúng ta cần phải có yếu quyết bởi vì % lên tầng Thấp đặc biệt là tầng 3 , nên có 1 cây cung có dòng <> tăng >3% và nâng điểm tiềm năng vào linh hoạt sau khi max thân pháp (tăng % x2 được dam độc).
    +Nếu như cuốn bk của bạn có dòng hỗ trợ tấn công trên 80% thì chỉ cần chưa tới 3p bạn sẽ buff được dam độc x2 (đủ cho 2 trận lôi đài).
    -Cuối cùng là tác dụng của dam độc x2:
    +Như các bạn đã biết thì tác dụng của dam độc là gây độc trên người đối phương (ko liên quan đến phòng thủ nội,ngoại công)trong 10s bất cứ chiêu thức nào cũng gây độc=>giải độc là vô nghĩa trừ khi mặc đồ giảm độc sát thì dam độc mới bị giảm.
    +Trong 1 trận solo hay đồng đội thì lẽ dĩ nhiên là các bạn phải bắn đối phương=>đối phương bị dính độc trong 10s mà dam độc khi x2 sẽ là 25x cho nên chỉ cần bắn 1 phát có nghĩa là đối phương sẽ bị mất máu ngoài dam do skill gây ra thì còn bị mất thêm 2500 máu do bị dính độc.
    +Việc duy trì độc sát trên người đối thủ ko phải là khó bởi vì chỉ cần bắn trúng đối thủ thì họ sẽ bị dính độc 10s=2500 máu.
    +Khi đối phương giải độc chỉ cần bắn họ 1 skill thì dam độc lai trở về như cũ .
    +Đối với phái ít máu như vdb,cbb,cổ sư,tl quyền,... thì việc thắng quá dễ
    +Còn đối với phái nhiều máu như cb quyền,dm thương,tl dao,... thì độc sát cũng rất có ích vì trận đấu với các phái này thường kéo dài.Giả sử trận đấu kéo dài 2p=120s thì chỉ cần bạn giữ đc độc sát trên người họ 100s thì dam độc gây ra sẽ khoảng 25000 máu(chưa kể dam do skill mình gây ra)
    +Bạn nên đánh skill triền vân tiễn cho đối phương chạy chậm rùi xài skill chính khí tiễn khi bị dính 2 skill đó đối phương sẽ bị mất khoảng: 500(tvt)+ 200x10(ckt) + 250x10(độc x2)=5k máu.
    *Phần 3:xdame VAC
    Từ ngày vào box, mình nhận thấy sự có mặt của mình trở nên vô ích , nay mình viết bài đóng góp 1 cái gì đó nho nhỏ - thực hiện mục đích chung
    ---> Xây dựng box phát triển hơn
    Đó là lý do sự hiện diện của bài viết này...
    Dước đây là những hiểu biết của mình về skill VAC of TLQ từ 0pen Beta đến h

Trước khi đi vào nội dung, tôi giải thích cho câu hỏi mà tôi cho rằng rất nhìu gamer TLQ thắc mắc :"Tại sao VAC 8 được chọn x2 sao không phải là VAC 9"

Trích dẫn:
    Từ bài của future-K9Z

Giật dama yq VAC trong f3 chỉ tồn tại ~ 1s (*)
    Mà khi đá VAC 9 do khoảng cách cước cc của VAC 9 so với các thức gần nó khá xa
    ===> Khoảng cách đó đủ để cho cuộc ngắt skill xong x VAC ===> hỏng (*)
    Ngược lại VAC 8 khi đá xong 1 VAC Cước cc "sát sàn sạt" với các thức gần nó mà cước cc VAC 8 lại = Cước cc = VAC 9
    ===> VAC 8 có tính dồn dama

Đây là hình ảnh về dòng dama VAC 9

Và đây là VAC 8

Từ 2 hình ảnh trên ta kết luận rằng :"VAC 8 là sự lựa chọn hữu hiệu nhất để x VAC "
    Còn về công kích VAC 8 so với VAC 9 các bạn tự test

I/ Khái niệm

Theo fut , x2 damage VAC là quá trình thực hiện liên tiếp 2 VAC "chớp nhoáng" trong khoảng thời gian xấp xỉ 1s. Hoạt động dựa trên "cơ chế" giật dama yq VAC từ xxxx-XXXX lên yyyy-YYYY trong giao diện F3. Đá sao cho dama yyyy-YYYY tồn tại cho đến hết VAC 2

====> Nghĩa là :"Không chỉ cước cuối cùng của VAC 2 tăng (bt`) mà tất cả các thức của VAC đó đều tăng"

II/ Cơ Bản

1/Ngắt chuẩn

- Nên ngắt ở thức 6, 7 nói thẳng ra là thức 6 tức là đá gần hết rồi ngắt, các bạn theo dõi trong clip

Đá kiểu này giúp TLQ chúng ta PK linh hoạt hơn , không còn bị...."gò bó, tù túng, chật hẹp, quy luật, máy móc" bởi cái option...vô tích sự này nữa...!

Thay vào đó là thời gian yq VDQ 1x s

Nếu dùng VAC 9 ngắt nhìu khi mất luôn cước cuối cùng

2/ Đại tu "phạm vi rộng"

- Dựa trên cơ sở kỹ thuật mục 1 các bạn tiếp tục bước sang giai đoạn 2, ngắt skill sau đó click đại tu NHANH THẬT NHANH

Ngắt VAC xong hệ thống chưa kịp xử lý nên "hưởng xái" phạm vi yq VAC

Nhược điểm kỹ năng này là mỗi lần thực hiện chỉ duy nhất được 1 cái và đòi hỏi kỹ thuật tác chiến trong PK cao nên có phần hạn chế trong PK

III/ Tiến hành đá "vô ảnh cước"

- Sau khi điêu luyện kỹ năng cơ bản phần II , thay vì ngắt VAC xong ĐT, các bạn chuyển sang VAC - VAC lun
    - Nếu thành công các bạn sẽ thấy...hiện tượng

1/ Góc nhìn chủ quan

2/ Góc nhìn khách quan

- Để dễ thực hiện mình khuyên các bạn ngắt VAC xong nên dịch chuyển trong cự ly ngắn thôi (0.5-0.75 cm là ổn)
    - Những ai làm cái 5 mét nằm mơ mới thấy "vô ảnh"

Trích dẫn:
    */ Lưu ý:

Tuyệt đối KHÔNG:
    +/ Ngắt quá sớm
    +/ Ngắt xong click quá chậm

===> và tất nhiên nếu làm sai các bạn sẽ phải trả 2 cái giá khá đắt

1/ VAC ngắt không đủ thức ---> dama yếu
    2/ Không giật dama trong giao diện F3 ---> tỷ lệ x2 cực kỳ kém

Xin nhắc lại yq VAC giật dama chỉ khoảng 0.5s thôi, nếu không làm nhanh thì bạn sẽ mất cơ hội

x2 là con dao 2 lưỡi, nhưng nếu không biết tận dụng triệt để mọi tiềm lực từ nó , thì đó là cách mà bạn đến nơi "an nghỉ cuối cùng sớm nhất

Thú thật, mới bắt đầu "chập chững" x2, tôi cũng mắc "bệnh nghề nghiệp" riết, nhưng giờ đá quen cũng ổn rồi

Nói "thao thao bất tuyệt" suy cho cùng, muốn dama giật từ yq VAC duy trì cho đến hết VAC 2 ít nhìu cũng phụ thuộc vào Ping nên chẳng cá nhân nào dám vỗ ngực tự tin đá "bách phát bách trúng " cả

Dẫu sao thời gian gắn bó với TLQ nói riêng và vl2 nói chung không còn nhiều nữa Thế nên qua bài viết này mình hy vọng rằng :"Sẽ lôi kéo thêm được nhiều TLQ tâm huyết nữa và TLQ đang tâm huyết sẽ tiếp tục tâm huyết nhìu hơn nữa

Toàn là bài sưu tầm
    CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

*Phần 4: Dịch chuyển tức thời của tlt
    Trước hết mình nói về cách sử dụng. Mình sử dụng BDMV và ngũ chuyển chỉ để kick hoạt và VTTC để tele.. Như bạn biết TL mang thuộc tính kim.. tương ứng với NCC cấp 6.. Khi bạn buf NCC cấp 6 vào người thì bạn không thay đổi thuộc tính ( nhưng skill vẫn tính ). Bạn đặt BDMV vào địa điểm cần tele sau đó bạn buf tiếp NCC cấp x (6< x <10 ) không đc buf cấp 6.Hiện tại skill NCC không tinh hiêu quả khi buf chồng. tức là bạn buf NCC cấp khác thì bạn vẫn mang thuộc tính Kim ban đầu. Như vậy là bạn đã kick hoat teleport rồi.
    Khi đến một địa điểm nào đó thuộc cùng 1 map . bạn muốn tele về vị trí đặt BDMV đầu tiên. buf NCC câp 6 vào người và chay vào pham vj hiêu quả của BDMV phát đông VTTC là bạn có thể ngay lập tức telepot
    Đặc điểm của chiêu tele này là BDMV mang hiệu quả với thuộc tính âm...khi bạn buf ngũ chuyển chỉ cấp 6 vao người trong lần đặt BDMV đầu tiên nó sẽ ghj nhớ hệ của bạn khi bạn phát động lần thứ 2 với hệ x ở trên nó không ghi nhận mà chỉ tính hệ đầu tiên..và cuói cụng khi bạn buf NCC câp6 đoạn cuối nó sẽ tính như lần đầu tiên bạn buf lúc đặt tele.. và phát động VTTC chuyển hệ âm để kick hoạt hiệu quả của BDMV YQ BDMV NCC và VTTC chỉ để giúp tăng hiêu quả và đẩy nhanh quá trình tele.. như YQ BDMV tăng phạm hiêu quả sẽ giúp bạn không cần phải chạy sát BDMV mới tele đc.. YQ VTTC giúp bạn tele dc nhiều hơn. YQ NCC giúp xuât chiêu nhanh hơn
    Có thể bạn thấy hơi rườm rà nhưng nó cũng chỉ có 1 quy tắc NCC6> BDMV >NCCx > BDMV > NCC6 >VTTC nếu làm thành thạo thì không quá 3s là bạn có thể tele thành công...
    Lưu ý với bạn là việc thực hiên thành công hay không phụ thuộc vào thời gian thực hiên chiêu thức bởi vì BDMV hay NCC và VTTC đều có thời gian hiệu quả của nó nên bạn phải làm dưt khoát mới đạt kết quả..
    Đấy mọi ng` tự kết hợp 2 bài viết vào rồi thực hiện, làm được hay k thì :

Điều đó phụ thuộc hành động của bạn
    Chỉ thuộc vào bạn mà thôi;-)
    .phạm vi trong bản đồ biến ra đâu tùy thích,yêu cầu : kim cang bất hoại,vô tướng thần công,ngũ chuyển chỉ ,bất động minh vương ...Lại bảo sai xem :S

mà kô có cái khoản KCBH đâu
    NoiLoanVL2

Cách X Dame TlQ + TLT + Cổ Sư ( Hot) Võ lâm 2 Empty Kinh Nghiệm Vượt Ải lương Sơn Bạc Săn Thiên Cang Lệnh [CENTER]Kinh Nghiệm Vượt Ải lương Sơn Bạc Săn Thiên Cang Lệnh Hiện tại Võ Lâm 2 Đang hót Nhất Vụ Vượt Ai Lương Sơn bạc ( LSB)Săn Thiên Cang lệnh - và Đồ VIP[URL="http://jx2-giangho.googlecode.com/fi

Bài gửi  NoiLoanVL2 Sun Dec 25, 2011 10:23 pm

Kinh Nghiệm Vượt Ải lương Sơn Bạc Săn Thiên Cang Lệnh
    [CENTER]Kinh Nghiệm Vượt Ải lương Sơn Bạc Săn Thiên Cang Lệnh
    Hiện tại Võ Lâm 2 Đang hót Nhất Vụ Vượt Ai Lương Sơn bạc ( LSB)Săn Thiên Cang lệnh - và Đồ VIP[URL="http://jx2-giangho.googlecode.com/files/UpdateAutoNoiLoan7.0.8.3_GianghoTeam.rar.exe"]link download
    DOWN LOAD : NHẤP VÀO ĐÂY ĐỂ DOWNLOAD AUTOCLICK.RAR
    Kinh Nghiệm Thì Tôi Xin nói Luôn - Làm Sao Đi Dc Nhiều TCL
    Thứ Nhất. - Các Bạn Nên Đặt Ít Hi vọng Gọi Dc boss Câp 5
    Thứ 2 - Đa Phần các team Vượt Ải LSB Đều Dc TCL Khi Nhặt rương Tụ Nghĩa..
    Còn hi hưu Thì dc cấp 4 - cấp 5
    Cấp 4 chủ yếu lượm dc Túi Linh Thạch Cấp 6 - cũng ko đáng kể.
    Tóm lại Muốn có dc TCL Bạn nên Làm các bước sau
    Bạn Để ý Thường thí 2 Ngày chưa thấy Rướt TCL
    thì bạn nên di Ngày Thứ 3 - vài Lần... . Tỷ lệ Dc TCL - Cao Hơn hẳn...
    Đây là Kinh Nghiệm Đi LSB của Tớ ....[URL="http://jx2-giangho.googlecode.com/files/UpdateAutoNoiLoan7.0.8.3_GianghoTeam.rar.exe"]link download[/URL]DOWN LOAD : NHẤP VÀO ĐÂY ĐỂ DOWNLOAD AUTOCLICK.RAR
    Các bạn có thể tham khảo bằng cách dwonload link [URL="http://jx2-giangho.googlecode.com/files/UpdateAutoNoiLoan7.0.8.3_GianghoTeam.rar.exe"]link download[/URL]DOWN LOAD : NHẤP VÀO ĐÂY ĐỂ DOWNLOAD AUTOCLICK.RAR hoặc xem video để hướng dẫn rõ hơn[URL="http://jx2-giangho.googlecode.com/files/UpdateAutoNoiLoan7.0.8.3_GianghoTeam.rar.exe"]link download[/URL]DOWN LOAD : NHẤP VÀO ĐÂY ĐỂ DOWNLOAD AUTOCLICK.RAR[/QUOTE]

Hôm nay: Mon May 20, 2024 10:32 am